Friday/Föstudagur
25th of October/25. október
All screenings and events take place in the Freezer, Rif, Hafnargata 16, Snæfellsbær
20.00 – 22.00 – Opening ceremony /Opnunarhóf
Big Room/Stóri salur
Mix of genres/Bland í poka
Engin Vitni III – Ágúst Þór Hafsteinsson/4’/ Comedy /2019*
To heaven, go gather – Li Yue Chang /24´/Drama/ Taiwan/2018*
Blessed – Signe Marie Rosenlund-Hauglid/16´/Documentary/Norway/2018*
Kanarí / Gran Canaria – Magnea B. Valdimarsdóttir, Marta Sigríður Pétursdóttir/27’/Documentary/2018 – F-Rated*
Q&A/Spurt og Svarað
22.00 – 23.30 – Icelandic music videos/Íslensk tónlistarmyndbönd
Big Room/Stóri salur
Víkingur Ólafsson – J.S. Bach: Prelude & Fugue, BWV 855a – 1. Prelude No. 10 in B Minor – Magnús Leifsson/2018*
Snorri Helgason – Við Strendur Mæjorka – Magnús Leifsson/2019*
KARÍTAS – Wear Somebody Else – Birta Rán Björgvinsdóttir/2019*
Ingileif – Gerir Eitthvað – Birta Rán Björgvinsdóttir/2018*
Óværa – Ghost Dance – Guðni Rúnar Gunnarsson, Viktor Davíð Jóhannson/2019*
Kólumkilli – Untergang Blues – Trausti Skulason/2018*
ZÖE – Summer Funeral – Baldvin Z/2019*
Borgar Magnason – Come Closer – Hrund Atladóttir/2019*
Q&A / Spurt og svör
Kælan Mikla – Skuggadans – Александра Сеглюк/2019
GusGus – Fireworks – Kitty Von–Sometime/2019
Elvar – Gone For Good – Helgi & Hörður/2019
ABQ – Edge of the Earth – Smári Gunn/2019
Kælan Mikla – Nótt eftir Nótt – Guðný Rós Þórhallsdóttir/2019
Silja Rós – Who am I – Katla Líndal/2019
Hatari- Hatrið mun sigra – Baldvin Vernharðsson & Klemens Hannigan/2019
Hjaltalín – Baronesse – Andrea Björk Andrésdóttir/2019
Pale Moon – Exile – Viktor A. Bogdanski/2019
GKR – Skrolla -Álfheiður Marta Kjartansdóttir & Magnús Andersen/2019
Krummi – Stories To Tell – Frosti Jón Runólfsson/2019
Yambi – To Be ft. Angelique – Arnfinnur/2019
23.30 – OPEN MIC/OPINN FÓNN
FREEZER BAR/BAR FRYSTIKLEFANS
02.00 Festival taxi to Ólafsvík and Hellissandur/ Leigubíll hátíðarinnar til Ólafsvíkur og Hellissands**
Saturday/Laugardagur
26th of October/26. október
11.00-11.45 – Short films (appropriated for children)/Stuttmyndir (við hæfi barna)
Big room/Stóri salur
Draugurinn – A Ghostbusters fan film – Andri Óskarsson/5’/Horror, Action, Scifi/2018
Arch-Rival – Liu Qiang/5´/Animation/China/2019
Raymonde or the vertical escape – Sarah Van Den Boom/17´/Animation/France/2018 – F-Rated
Pooling – Dawn Westlake/4’/Animation/U.S.A/2018 F-Rated
Heartburn – Franie-Éléonore Bernier/11´/Comedy/Canada/2018 – F-Rated
11.00-12.00 – International films I / Alþjóðlegar stuttmyndir I
Small room/Litli salur
A Sister – Delphine Girard /17´/Drama/Belgium/2018 – F-Rated
River – Dmitrii Davydov/20´/Drama/Russia/2019
The Hunt – Jean-Pierre Dupuy/20´/Drama/France/2017
The Proposal – Gerlando Infuso/15´/Belgium/2018
12.00-13.00 – Pop up soup and bread by Gamla Rif café / Súpa og brauð að hætti Gamla Rif
Freezer bar/Bar Frystiklefans
12 .00 Festival taxi to Ólafsvík and Hellissandur/ Leigubíll til Ólafsvíkur og Hellissands**
12.45 Festival taxi from Ólafsvík and Hellissandur to The Freezer/ Leigubíll frá Ólafsvík og Hellissandi í Frystiklefann**
13.00 – 14.10 – Íslenskar stuttmyndir I/Íslenskar stuttmyndir I
Big room/Stóri salur Nema hvað… / How about that? – Gunnur Martinsdóttir Schlüter/10´/Drama/2019 – F-Rated*
Að Vori / With the Arrival of Spring – Katla Sólnes/11’/Romance, Drama/2018 – F-Rated*
Þula / Thula – Haukur M Hrafnsson/31’/Science Fiction, Fantasy/2019/ – F-Rated*
Q&A/Spurt og svarað
13.00 – 14.05 – International Thrillers /Alþjóðlegur tryllingur
Small room/ Litli salur-
Breathing – Farshid Ayoobinejad/12´/Thriller/Iran/2018
Cloudy Days – Yung Hsiang Chuang/26’/Taiwan/Drama/Taiwan/2019
Skipaskagi – Heimir Sveinsson/11’/Horror/2018
Helsinki Mansplaining Massacre – Ilja Rautsi /15’/Horror-comedy/Finland/2018 F-Rated
14.20 – 15.35 – International short films II/Alþjóðlegar stuttmyndir II
Big room/Stóri salur
Fragments – Anna Fredrikke Bjerke/5´/Drama/Norway – F-Rated*
Ashes to Ashes – Tuuli Teelahti/6´/Experimental doc/Finland/2018 – F-Rated*
The way things end – Anna Fredrikke/5´/Drama/Norway – F-Rated*
The Crossing Guard – Marguerite Didierjean /14´/Drama/Belgium/2018- F-Rated*
Poetika Anima – Kriss Sagan/5´/Animation/Slovakia/2018 F-Rated*
Border Crossing – Agnieszka Chmura/15´/Thriller/Poland/2019 – F-Rated
Q&A/Spurt og svarað
14.00 – 15.00 International Short films III/ Alþjóðlegar Stuttmyndir III
Small Room/Litli salur
Minor Key – Ivan Sáinz-Pardo/12´/Thriller/Germany/2018
Bam Bam Bam – Kerloch Yann/25´/Drama-Music/S-Korea/2018 – F-Rated
Tveir Fiskar / Two Fishes – Helena Rakel/10’/Drama/2019 – F-Rated
15.35 – 16.00 – Pop up Café Gamla Rif/ Pop up kaffihús Gamla Rif
Freezer bar/Bar Frystiklefans
16.00 -17.15 – Masterclass/Meistaraspjall
Freezer bar/Bar Frystiklefans
Masterclass with Honorary guests and cinematographer, Bergsteinn Björgúlfsson, led by actress and journalist Steinunn Ólína Þorsteinsdóttir/
Meistaraspjall með heiðursgestinum og kvikmyndatökumanninum Bergsteini Björgúlfssyni, leitt af Steinunni Ólínu Þorvarðardóttur
17.30 – 18.15 – Animation for adults/Teiknimyndir fyrir fullorðna
Big room/Stóri Salur
Roughhouse – Jonathan Hodgson/16´/Comedy/France/2018
France Saigon sur Marne – Aude Ha Leplège/14’/Animation/France/2019 – F-Rated
My Juke-box – Florentine Grelier/14´/Animation/France/2019
Man Pain – Thorey Mjallhvit, Dögg Mósesdóttir/1’/Comedy/2018 – Out of competition – F-Rated
17.30 – 18.30 – Surreal and supernatural/Súrrealískar og yfirnáttúrlegar
Small room/Litli Salur
Difference – Ali Asadollahi/14´/Surreal/Iran/2018
Plainsong – Pierre Brouillette-Hamelin/18´/Sci-Fi/Canada/2019
The perfect way – Ingrid Heiderscheidt /25´/Drama/Belgium/2018-F-Rated
20.00 – 22.00 – Fish course competition/Fiskiréttasamkeppnin
Big room/Stóri salur
23.00 – 01.00 – Concert/Tónleikar
Freezer Bar/Bar Frystiklefans
Óværa & AAIIEENN
02 .00 Festival taxi to Ólafsvík and Hellissandur/Leigubíll til Ólafsvíkur og Hellissands**
Sunday/Sunnudagur
27th of October/27.október
11.00 – 12.00 – Icelandic short films II/Íslenskar stuttmyndir II
Big room/Stóri salur
Eðli / Instinct – Guðjón Ragnarsson/13’/Mystery, Drama/2018
Shells – Ísak Hinriksson/17’/Drama /2018
Heima / Home – Emil Alfreð Emilsson, Ottar Thorbergsson/17’/Drama/2019
Stimuli – Viktor Sigurjónsson/4’/ Drama /2019
Excuse Me – Ísak Hinriksson/8’/ Gaman-drama / 2018
11.00 – 11.45 – International Female Gaze/Alþjóðlegt sjónarhorn kvenna
Small room/Litli salur
Names for Snow – Rebecca Thomassie/6´/Documentary/Canada/2018 – F-Rated
Constellations – Anna Maguire/18´/Drama/Canada/2018 F-Rated
Baby on the Backseat – Epp Kubu/18´/Drama/Estonia/2018 – F-Rated
12.00-13.00 – Pop Up soup and bread by Gamla Rif café/ Súpa og brauð að hætti Gamla Rif
Freezer bar/Bar Frystiklefans
12 .00 Festival taxi to Ólafsvík and Hellissandur/ Leigubíll til Ólafsvíkur og Hellissands**
12.45 Festival taxi from Ólafsvík and Hellissandur to The Freezer/ Leigubíll frá Ólafsvík og Hellissandi í Frystiklefann**
13.00- 14.25 – Icelandic short films III/Íslenskar stuttmyndir III
Big Room/Stóri salur
Silence of the Fish – Hilke Rönnfeldt/19’/ Drama/2019 – F-Rated*
Móðurást / Maternal Love – Ari Allansson/14’/Drama/2019*
XY – Anna Karín Lárusdóttir/15’/Drama, Coming of Age, LGBTQI/2019 -F-Rated*
Á bakvið dyrnar / Beyond the Door – Hekla Egilsdottir/12’/Drama, Fantasy, Mystery/2018 – F-Rated*
Q&A/spurt og svarað
13.00 – 14.05 – Coming of age /Ungdómsmyndir
Small room/Litli salur
Boy – Isabelle Schapira/16´/Drama/Belgium/2018 – F-Rated
New Bronx – Filip Ignatowicz/15´/Drama/Poland/2017
Thank You Mom – Amalie Thorlund Jepsen/12´/ Dramedy/Denmark/2019 -F-Rated
Provence – Kato De Boeck /22´/Drama/Belgium/2018-F-Rated
14.30- 15.40 – Icelandic short films IV/Íslenskar stuttmyndir IV
Big Room/Stóri salur
Blaðberinn / Paperboy – Ninna Pálmadóttir/10’/Drama/2018 – F-Rated*
Beachball of Death – Magnús Leifsson/2’/Sci-Fi/2019*
I feel myself change into a serpent – Thorbjorg Jonsdottir/8’/Experimental/2019 – F-Rated*
Dovetail – Magnús Leifsson/14’/Drama/2018*
Hafið ræður / The ocean’s choice – Signý Rós Ólafsdóttir/16’/ Drama /2019 – F-Rated*
Q&A/Spurt og svarað
15.50 -16.20 – Award ceremony/Verðlaunaafhending
Big room/Stóri salur
16.20 -17.00 – Screening of award films and music videos/
Endursýning á verðlaunamyndum og tónlistarmyndböndum
Big room/Stóri Salur
*Director attending/Leikstjóri viðstaddur
** Sign up for scheduled trips with the festival taxi ( 500kr per person) Skráðu þig á farlistann með hátíðarbílnum í móttökunni eða pantaðu leigubíl (500kr ferðin).
Free entrance to all events and screenings / Frítt inn á allar sýningar og viðburði
A film is F-Rated when it is: Directed by a woman AND/OR Written by a woman
Stuttmynd er F-Rated: Ef leikstjóri er kona og/eða handritshöfundur´