Dagskrá NW17

Friday/Föstudagur

27th of October/27. október

                                                             

20.00 – 21.30 Big Room/Stóri salur

Opening ceremony /Opnunarhóf

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Munda (19min) – Tinna Hrafnsdóttir*

Atelier (30min) – Elsa María Jakobsdóttir*

The Rook (10min) – Smári Gunnarsson*

Mamma ætlar að sofna (10 min) – Vala Ómarsdóttir*

Q&A/ Spurningar og svör

 

20.30- 22.00 Small room/Litli Salur

European short films mix I/Blanda I Evrópskar stuttmyndir

Shelter in the North (ICE/HUN) 26min – Mate Artur Vincze, Noemi Veronika Szakonyi

With Thelma (BEL) 14min – Ann Sirot & Raphaël Balboni

An Autobiography (Fin) 35min – Mari Manela

8 minutes (GA) 13min – Giorgi Gogichaishvili

 

22.00 – 23.30 Big Room/Stóri salur  

Icelandic music videos/Íslensk tónlistarmyndbönd

Úlfur Úlfur  “Geimvera” – Magnús Leifsson

Jay Tyler “Life as a wall” – Thoracius Appotite

“Joye Christ” Joey Cypher ft. Herra Hnetusmjör, Birnir & Aron Can – Joey Christ

Johann Johannsson “By the Roes and by the Hinds of the Field” – Máni Sigfússon

Una Stef  “I’m Yours” – Birta Rán Björgvinsdóttir*

Ólafur Arnalds, Alice Sara Ott “Eyes Shut” – Máni Sigfússon

Frans Bak “Sound of North” – Máni Sigfússon

Snorri Helgason “Einsemd” – Óskar Kristinn Vignisson & Kriðpleir

Léon “Surround me” – Helgi & Hörður

Úlfur Úlfur  “Bróðir” – Magnús Leifsson

Sasha Siem “Crow” – Helgi & Hörður

Reykjavíkurdætur “Hæpið” – Antonía Lárusdóttir*

Auður “Both Eyes on You” – Helgi & Hörður

East of my youth “Broken glass” – Ugla Hauksdóttir*

Q&A / Spurningar og svör

                                      

00.00 – 2.00 Freezer Bar PARTY

 

02.00 Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands/ Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur*

 

Saturday/Laugardagur

28th of October/28. október

11.00-12.05

Big room/Stóri salur

International Animation/Alþjóðlegar hreyfimyndir

Radio Dolores (FIN/CZ) 18min  – Katariina Lillqvist

Men Talk About Mother (UK) 8min – Bunny Schendler

Unfinished Tales : Golden Watch (JOR/FRA/USA) 4min – Hussam Ismail

Tinnitus (Bel) 22min – François Chandelle

 

Small room/Litli salur

European shorts films mix II/ Blanda II – Evrópskar stuttmyndir

Margie (ITA) 13min – Domenico Modafferi

The last dance of Walter Vintorp (BEL) 15min – Claude Neuray

Remember Me (BEL) 18min – Fabrice Murgia

Born Wrong/Syntymävika (FIN) 19min – Kaisa El Ramly

 

12.00-13.00 Freezer bar

Pop Up Soup and bread bar by locals/ Súpa og brauð til sölu á vegum Kvenfélagsins

12 .00 Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur/ Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands**

12.45 Festival shuttle trip from Ólafsvík and Hellissandur to The Freezer/ Skutl frá Ólafsvík og Hellissandi í Frystiklefann**

13.00 – 14.00   

Big room/Stóri salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Nátthrafnar (13min) – Sturla Óskarsson*

Þrír Menn (12min) – Emil Alfreð Emilsson*

Himinn og jörð (12) – Aron Þór Leifsson*

Q&A/ Spurningar og svör

 

Small room/ Litli salur

Video art /Vidjóverk

Hamur (ICE) 4min – Vala Ómarsdóttir

Gylfaginning/The Deluding of King Gylfi(FRA) 10min – Diana Vidrascu

Friðvatn (ICE) 8min – María Lea Ævars

Movements Arising from Different Relationships – No more words (ICE) 2min – Guðbrandur Loki Rúnarsson & Pétur Geir Steinsson í samstarfi við leikhópinn Lab Loki

Between Regularity and Irregularity II (Jap) 13min – Masahiro Tsutani

Complication 40sek – Sari Maarit Cedergren

THE HARDEST ACTING CHALLENGE I HAVE EVER FACED 8min – Bergur Thomas Andersson

Vídjóverk Listaháskólanema

 

14.00 – 15.10  Big room/Stóri salur

International short films Q&A/

Alþjóðlegar stuttmyndir spurt og svarað

Prinsesspojken (SWE) 9MIN – Sosi Chamoun*

The Realm of Deepest Knowing (South Korea) 4min -Seunghee Kim*

When I was a child ..(Spain/Burkina Faso) 10min – Elena Molina*

Odd & Maud (Nor) 10min  – Michael Axelsson*

Men in The Mirror (IRE) 11min – Siri Nerbø*

                                                               

15.00 – 16.00  Small Room/Litli salur

South and North American short films/

Stuttmyndir frá Suður og Norður ameríku

Mutants (CAN ) 17min  Alexandre Dostie

Final Act (USA) 8min – John Linden

Ruby pleine de marde (CAN) 19min – Jean-Guillaume Bastien

The monopoly of stupidity (PER) 19min – Hernán Velit

 

15.30  – Bar Freezer/Bar frystiklefans

Birthday cake and coffee/Afmæliskaka og kaffi

 

16.00 -17.00 – Bar Freezer/Bar frystiklefans

Masterclass with Honorary guests, american producer Monica Lee Bellais and Icelandic actress Edda Björgvinsdóttir

Meistaraspjall með bandaríska framleiðandanum Monica Lee Bellais og íslensku leikkonunni Eddu Björgvinsdóttur.

 

Break/Pása

 

17.30 – 18.20

Big room/Stóri Salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Lygasögur (3min) – Una Lorenzen

1 (1min) – Jónína Guðbjörg Guðbjartsdóttir

Where You Have Been All Along (15min) – Atli Sigurjónsson

Impressions (15min) – Teitur Magnússon

Engir Draugar (16min) – Ragnar Snorrason

 

Small room/Litli Salur

European short films mix III/Blanda III af evrópskum stuttmyndum

Calamity (BEL) 22min – Séverine De Streyker & Maxime Feyers

Lu Piscatori (The Fisherman) (ITA) 15min -Simone Marangi

All that remains (BEL) 12min – Semaa Samir

 

21.00 – 00.00 Big room/Stóri Salur

Birthday fish party and election wake/Afmælisfiskiveisla og kosningavaka

 

       Sunday/Sunnudagur

28th of October/28.október

11.00 – 12.10

Big room/Stóri salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Frelsun (25min) – Þóra Hilmarsdóttir

Fantasy on saraband (6min) – Guðbjörg Hlín Guðmundsdóttir

Fótspor (15min) – Hannes Þór Arason

Engir draugar(16min) – Ragnar Snorrason

 

Small room/Litli salur

International short films/Alþjóðlegar stuttmyndir

A casa mia (At my home) (ITA)  20min – Mario Piredda

Belle Ville (FRA/Sout Korea) 26min – Jung Wonhee

The last dance of Walter Vintor (BEL) 15min – Claude Neuray

 

12.00-13.00 Freezer bar

Pop Up Soup and bread bar by locals/ Súpa og brauð til sölu á vegum Kvenfélagsins

 

12 .00 Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur/ Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands**

12.45 Festival shuttle trip from Ólafsvík and Hellissandur to The Freezer/ Skutl frá Ólafsvík og Hellissandi í Frystiklefann**

 

13.00- 14.20 Big Room/Stóri salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Stofuhiti (2min) – Magnús Leifsson

Arnbjörn(15min) – Eyþór Jóvinsson

Cut (19min) – Eva Sigurðardóttir*

Maðurinn falinn í herbergi (23min) – Petr Makaj*

Q&A/ Spurningar og svör

13.00 – 13.40 – Small room/Litli salur

Short films from Russian and Iraq/ Stuttmyndir frá Rússlandi og Írak

God does exist, or Where Do Babies Come From (RUS) 10min -Guzel Sultanova

Bravoman (Rus) 18min – Evelina Barsegian

#WHOWEKILL (RUS)  8min – Pavel Ivanov

zero mm (IRQ) 8 – Semaa Samir

Gemini (IRQ) 6min – Zamen ali

 

Break/Pása

14.35 -15.00 Big room/Stóri salur

Award ceremony/Verðlaunaafhending

 

15.00 -16.00Big room/Stóri Salur

Screening of award films and music videos/Endursýning á verðlaunamyndum og myndböndum

 

*Director attending/Leikstjóri viðstaddur

 

** Sign up for scheduled trips (Free) at the reception or the festival taxi ( 500kr per person) Skráðu þig á farlistann með hátíðarbílnum á áætlunartímum(Frítt) í móttökunni eða pantaðu leigubíl (500kr ferðin)

 

Bracelets for the festival are sold at the festival information desk @ The Freezer Hostel from 3500 kr/Armbönd á hátíðina kosta 3500 krónur og eru seld í móttökunni á Frystiklefanum.

Pre-sales @ Bíó Paradís in Reykjavík.